Games | ฟรีเกมส์ PC
~::Welcome::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
~::Welcome::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Game

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
moskaboto
Member
Member
moskaboto

โพสต์แล้ว : 11
ประสบการณ์ : 34
Level : 5
เข้าร่วม : 02/03/2010
อาชีพ : นักศึกษา
ชื่อเล่น : มอส

MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ   MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ I_icon_minitimeTue Mar 02, 2010 7:14 pm

ภาษา อังกฤษนะจ๊ะ

[You must be registered and logged in to see this image.]
แม้ว่าชื่อและลักษณะของเกมส์ MySims นั้นจะต่างไปจากซีรี่ย์ The Sims อยู่บ้างตรงที่ระบบการเล่นและตัวละครที่ทำออกมาตัวเล ็กๆน่ารักๆ แต่โดยรวมแล้วอิมเมจการเล่นก็คือการสร้างและการใช้ชี วิตของตัวละครซิมส์เหมือนกัน ดังนั้นทาง EA จึงได้ตัดสินใจทำเกมส์ MySims ลงให้กับเครื่อง PC ด้วย หลังจากวางจำหน่ายไปบนเครื่อง Wii และ NDS แล้วทำยอดขายไม่ได้มากเหมือนกับของ PC เพราะแฟนๆเกมส์แนวนี้ส่วนใหญ่เป็นชาว PC นั่นเอง
[You must be registered and logged in to see this image.]

เริ่มต้นการเล่นเกมส์ MySims ด้วยการสร้างตัวละครขึ้นมาก่อน สามารถเลือกได้ตั้งแต่หัวจรดเท้าว่าอยากได้แบบไหน มีให้เลือกมากมายหลายแบบ หลังจากนั้นก็เริ่มการใช้ชีวิตชาวซิมส์ในแบบตัวเล็กก ันได้เลย เริ่มจากการสร้างบ้าน หางานทำ หรือจะทำธุรกิจส่วนตัว นอกจากนี้ผู้เล่นยังสร้างสังคมของชาวซิมส์ได้ด้วยตัว เอง สร้างบ้านสร้างเมืองให้กับตัวละครอื่นๆ เพื่อที่จะมาเป็นเพื่อนบ้านของชาวซิมส์ของเรา ต่อจากนั้นก็ยังมีการออกผจญภัยสำรวจพื้นที่ใหม่ๆของเ กมส์ได้ด้วย

และที่สำคัญที่สุดเมื่อมีการทำเป็นเวอร์ชั่น PC ก็คือสามารถรองรับระบบการเล่นออนไลน์ได้อย่างสะดวกมา กยิ่งขึ้นกว่าของ Wii และ NDS โดยผู้เล่นสามารถสร้างเมืองและตัวละครแล้วนำไปแชร์กั บผู้เล่นคนอื่นๆโดยการต่อออนไลน์ได้ ซึ่งตัวละครซิมส์ของผู้เล่นก็จะเข้าไปเล่นในเมืองของ คนอื่น และชาวซิมส์คนอื่นก็จะมาเล่นในเมืองของผู้เล่นได้นั่ นเอง แถมในระบบออนไลน์ยังมีมินิเกมส์มากมายให้ผู้เล่นได้ส นุกร่วมกันด้วย อย่างเกมส์การทำธุรกิจร้านขายของ มินิเกมส์เล่นซ่อนหา มินิเกมส์ไพ่ต่างๆ และอื่นๆอีกมากมาย

Source: Worthplaying.com

ในรูปจะเป็นระบบการเล่น ออนไลน์ ซึ่งสามารถเล่นออฟไลน์ได้เช่นกัน ใครที่สงสัยว่าจะไม่ออนไลน์
ได้ไหม ไม่ต้องกังวลนะครับ เล่นได้แน่นอน

ความต้องการของระบบ

ระบบปฏิบัติการ: Windows SP2, Windows Vista
หน่วยประมวลผล: 1.5 GHz ขึ้นไป (2.4 GHz ขึ้นไปสำหรับ Windows Vista)
หน่วยความจำ: 256 MB ขึ้นไป (512 MB ขึ้นไปสำหรับ Windows Vista)
ฮาร์ดดิสก์: พื้นที่ว่างอย่างน้อย 3 GB ขึ้นไป
เสียง: รองรับ DirectX 9.0c
ระบบภาพ: รองรับ DirectX 9.0c และต้องมีหน่วยความจำอย่างน้อย 64 MB ขึ้นไป:

nVidia Geforce 4MX ขึ้นไป หรือ
ATi Radeon 8500 ขึ้นไป

ขั้นตอนการลง <<< แก้ไขใหม่ครับสำหรับท่านที่ยังลงไม่ได้++
1.Mouny Image ด้วยโปรแกรม Demon tools
2.ทำการ Install
3.ใส่ CD-Key ที่ให้ไป
4.แตกไฟล์ด้วย 7zip จะได้ตัว Cracks
5.นำไปวางที่โฟลเดอร์เกมส์ Folder bin
5.เล่นได้เลยครับ!!
Quote:
อ่านก่อนที่จะลงได้:Deamon Tools น่ะครับจะมีข้อมูลใหญ่และเล็กครับต้องเอาตัว Deamon Tools (พาส1เป็นไฟล์ใหญ่และพาส2เปงไฟล์เล็ก)เอาDeamon tools พาส1มาวางใส่โฟล์โดร์ที่เราต้องการลงก่อนนะครับแล้วเอาตัว Deamon Tools พาส2มาวางรวมกันครับแล้วกดเข้าไปแค่นี้ครับง่ายมากกกกไม่ต้องไปทำอะไรแค่กดYes

Dowload
part1:[You must be registered and logged in to see this link.]
part2:[You must be registered and logged in to see this link.]
part3:[You must be registered and logged in to see this link.]
part4:[You must be registered and logged in to see this link.]
part5:[You must be registered and logged in to see this link.]
part6:[You must be registered and logged in to see this link.]
part7:[You must be registered and logged in to see this link.]
part8:[You must be registered and logged in to see this link.]
part9:[You must be registered and logged in to see this link.]
part10:[You must be registered and logged in to see this link.]
part11:[You must be registered and logged in to see this link.]
part12:[You must be registered and logged in to see this link.]
part13:[You must be registered and logged in to see this link.]
part14:[You must be registered and logged in to see this link.]
อันนี้สำหรับคนที่ยังไม่มีตัว 7zip นะครับ!!
[You must be registered and logged in to see this link.]
สำหรับคนที่ยังไม่มี Deamon Tools ครับ
[You must be registered and logged in to see this link.]
ขึ้นไปข้างบน Go down
Zatura
Member
Member

โพสต์แล้ว : 1
ประสบการณ์ : 1
Level : 0
เข้าร่วม : 18/07/2011
อาชีพ : คนขายตั๋วรถไฟ
ชื่อเล่น : jaja

MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ   MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ I_icon_minitimeMon Jul 18, 2011 8:15 pm

เฮ้อ....งงนิดหน่อยเเฮะ.... silent bounce affraid Embarassed Mad Shocked Cool
ขึ้นไปข้างบน Go down

MySim ภาษาอังกฤษ นะจ๊ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1